♥♥ วันที่ 10 พฤศจิกายน 2555 กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ นำนักเรียนเข้าร่วมการแข่งขันงานศิลปหัตกรรมนักเรียนครั้งที่ 62 ประจำปีการศึกษา 2555 ระดับเขตพื้นที่ ณ โรงเรียนพระปฐมวิทยาลัย และโรงเรียนวัดห้วยจรเข้ ผลการแข่งขันปรากฏว่า

 

 

1.การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น ได้รับรางวัลที่ 1 เหรียญทอง นักเรียนที่เข้าแข่งขันคือ
                   1.เด็กหญิงณัฐวดี  วัชรประไพพันธ์ ชั้น ม.3/8  
                   2.เด็กหญิงปานรวี  เศารยะสิทยา ชั้น ม.3/8 
                   3.เด็กหญิงนัทธมน  ภู่ไหม  ชั้น ม.3/8
คุณครูผู้ฝึกซ้อม คือ 1.ครูกันยารัตน์ ฤทธิ์บำรุง 2. ครูเพ็ญศรี กำเนิดศุข

2.การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ระดับมัธยมศึกษาปลาย ได้รับรางวัล เหรียญทองแดง นักเรียนที่เข้าแข่งขันคือ     
                   1.น.ส.กรรวี  ศรัณยวงศ์  ชั้น ม.6/2 
                   2.น.ส.กันต์กนิษฐ สิริวรรธนะโชติ ชั้น ม.6/2                  
                   3.น.ส.ศิณตา  ยิ่งวัฒนาถาวร ชั้น ม.6/2
คุณครูผู้ฝึกซ้อม คือ 1.ครูกันยารัตน์ ฤทธิ์บำรุง 2. ครูเพ็ญศรี กำเนิดศุข

3.การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น ได้รับรางวัลที่ 1 เหรียญทอง นักเรียนที่เข้าแข่งขันคือ      
                   1.เด็กหญิงจิตมณี  โกนดา ชั้น ม.3/8  
                   2.เด็กหญิงฉัตรวลักษณ์  เฉลิมชาติโภคิน ชั้น ม.3/8 
                   3.เด็กหญิงทัดดาว  จันทร์บาง  ชั้น ม.3/8
คุณครูผู้ฝึกซ้อม คือ 1.ครูกันยารัตน์ ฤทธิ์บำรุง 2. ครูวิภารัตน์ ศรีสวัสดิ์

4.การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย ได้รับรางวัล เหรียญเงิน นักเรียนที่เข้าแข่งขันคือ      
                   1.น.ส.ธนรัตน์  เจริญสุข ชั้น ม.5/4  
                   2.น.ส.ฐิติมา  พนาวงศ์  ชั้น ม.5/4  
                   3.น.ส.ธัญญามาส ห้วยหงส์ทอง ชั้น ม.5/4
คุณครูผู้ฝึกซ้อม คือ ครูปัทมา อภิวีรชัย

5.การแข่งขันโครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น ได้รับรางวัลที่ 1  เหรียญเงิน นักเรียนที่เข้าแข่งขันคือ      
                   1.เด็กหญิงภีรดา ชีพสมทรง ชั้น ม.3/1
                   2.เด็กหญิงภูริตา วงศ์พิบูลย์ผล ชั้น ม.3/1  
                   3.เด็กหญิงรัญชิดา  เฉยนาค ชั้น ม.3/1
คุณครูผู้ฝึกซ้อม คือ 1.ครูพรรณา อินทรรุ่ง 2. ครูประวิตา มีเปี่ยมสมบูรณ์

6.การแข่งขันโครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย ได้รับรางวัลที่ 2 เหรียญทองนักเรียนที่เข้าแข่งขันคือ      
                   1.น.ส.เสาวลักษณ์  ปาณิวรรณ ชั้น ม.5/1
                   2.น.ส.เกศลาวัลณ์ ทรัพย์พันธ์ ชั้น ม.5/1  
                   3.น.ส.สุนันทา วิภูวาทินี ชั้น ม.5/2 
คุณครูผู้ฝึกซ้อม คือ 1.ครูกันยารัตน์ ฤทธิ์บำรุง 2. ครูวิภารัตน์ ศรีสวัสดิ์

7.การแข่งขันเครื่องบินพลังงานยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น ได้รับรางวัลที่1 เหรียญทอง นักเรียนที่เข้าแข่งขันคือ      
                   1.เด็กหญิงณัฐนิชา สิโนรัตน์ ชั้น ม.3/1
                   2.เด็กหญิงศุธยา มีก่ำ ชั้น ม.3/1  
คุณครูผู้ฝึกซ้อม คือ ครูปัญญา ไขสี

8.การแข่งขันเครื่องบินพลังงานยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น ได้รับรางวัลที่2 เหรียญทอง นักเรียนที่เข้าแข่งขันคือ      
                   1.เด็กหญิงพักต์เพ็ญ เลาหสวัสดิ์ ชั้น ม.3/1
                   2.เด็กหญิงรมิดา กุลธนเดชาโชติ ชั้น ม.3/1  
คุณครูผู้ฝึกซ้อม คือ ครูปัญญา ไขสี

 

เพิ่มคอมเมนต์ใหม่


รหัสป้องกันความปลอดภัย
รีเฟรช

จำนวนผู้ออนไลน์

เรามี 2 บุคคลทั่วไป ออนไลน์
Thai Chinese (Simplified) Chinese (Traditional) English French Indonesian Japanese Korean Malay Vietnamese

www8.rn.ac.th/sciences

ป้ายโฆษณา

สถิติผู้เยี่ยมชม

mod_vvisit_countermod_vvisit_countermod_vvisit_countermod_vvisit_countermod_vvisit_countermod_vvisit_counter
mod_vvisit_counterวันนี้7
mod_vvisit_counterเมื่อวานนี้87
mod_vvisit_counterสัปดาห์นี้550
mod_vvisit_counterสัปดาห์ที่แล้ว201
mod_vvisit_counterเดือนนี้7
mod_vvisit_counterเดือนที่แล้ว1878
mod_vvisit_counterรวมทั้งสิ้น43773

We have: 2 guests online
Your IP: 10.8.8.1
 , 
วันนี้: 01 พ.ย. 2014

สำรวจความคิดเห็น

ท่านชอบข้อมูลในเว็ปไซต์หรือไม่